MAPIGO YA MOYO KWENDA MBIO:Nini cha kufanya…

Maelezo ya jumla

Mapigo ya moyo kwenda mbio – kwa kawaida moyo unapopiga huwa hatuna ufahamu au kuhisi kuwa unapiga, lakini unapoanza kwenda mbio au kupiga isivyo kawaida unahisi unaenda kwa kasi au unapiga isivyo kawaida. Kwa wakati mwingi hali hii ni ya kawaida. Sababu za hali hii ni pamoja na mazoezi, furaha, msongo, wasiwasi na kutumia viamsha mwili kama vile kahawa yenye kafeini au sigara yenye nikotini.

Katika hali ya kawaida mapigo ya moyo huenda mbio kwa sekunde au dakika kadhaa na baadae hupungua na hutokea bila kuwepo kwa dalili nyingine yoyote. Mapigo ya moyo yanapoenda mbio sio tatizo la kutia wasiwasi, lakini kama yakianza kwenda mbio bila sababu ya msingi au yakitokea sambamba na dalili nyingine au kama yataendelea kupiga kwa muda mrefu, yanaweza kuwa yanashiria kuwa kuna tatizo.

Mapigo ya moyo kwenda mbio – mwone daktari kama

Tafuta usaidizi wa kitabibu haraka sana kama:

Panga kumwona daktari kama:

  • Ni vizuri kupanga kumwona daktari mapema iwezekanavyo kama unaona mapigo yanapiga haraka kwa muda mrefu sana na/au unahisi yanaruka ruka mapigo / yanasita kupiga

Unachoweza kufanya wewe mwenyewe

Kama mapigo ya moyo yanaenda mbio mara kadhaa, jaribu kufanya mambo yafuatayo ili kutambua sababu yake ili ushughulike nayo

  • Tunza kumbukumbu kwenye kitabu, andika unapoona mapigo yanaenda kasi au yanapiga isivyo kawaida na vyakula ulivyokula au kunywa, mazoezi uliyofanya, kama una msongo, au sababu nyingine ambazo unaweza kuwa nazo kwa wakati huo
  • Kama una msongo, jaribu kufanya mazoezi ya upumuaji ‘’deep breath exercise’’ na kutumia mbinu za kulegeza misuli ‘’muscle relaxation technique’’. BONYEZA HAPA KUJIFUNZA MBINU HIZO
  • Pata usingizi wa kutosha. Kuchoka kunakotokana na kukosa usingizi wa kutosha kunaweza kusababisha au kuongeza ukali wa tatizo
  • Punguza matumizi ya vinywaji vyenye kafeini. Vinywaji vyenye kafeini ni pamoja na kahawa, chai na cola. Punguza matumizi mpaka vikombe viwili au chini ya hapo kwa siku, lakini punguza taratibu, ukipunguza haraka unaweza kupata maumivu ya kichwa.
  • Kabla haujatumia madawa ya kudhibiti kikohozi au za kutibu mafua, angalia kwenye ‘’label’’ vizuri. Baadhi ya madawa ya mafua yanaweza kusababisha moyo kwenda mbio.
  • Punguza matumizi ya pombe; matumizi makubwa ya pombe yanaweza kusababisha mapigo ya moyo kwenda mbio
  • Jaribu kuacha kuvuta sigara, kwa sababu ‘’nicotine’’ inaweza kuongeza kasi ya mapigo ya moyo na kusababisha moyo kwenda mbio
  • Usitumie madawa ya kulevya kama vile ‘’amphetamines’’ au ‘’cocaine’’, kwa sababu madawa haya yanaweza kusababisha moyo kwenda mbio

Mapigo ya moyo kwenda mbio – mwone daktari

Panga kumwona daktari kama:

  • Bado unaendelea kupata matukio ya mapigo ya moyo kwenda mbio au moyo kupiga isivyo kawaida japo umejaribu kupunguza au kuondokana na vitu vinavyoweza kusababisha
  • Unaona kuna dalili nyingine zinaambatana na tatizo hili, kama vile kupungua uzito au uchovu

Vyanzo

https://medlineplus.gov/ency/article/003081.htm

Comments
  • Mwanangu huwa mapigo yake Yana piga haraka haraka ila anacheza vizuri tu.na halalamiki.ila mara nyingine akitembea usema amechoka,yupo darasa la tatu Ana miaka tisa kasoro.wakati mwingine ukimgusa kifuani unasikia mapigo hupiga Kasi naomba maoni yako

    • Habari, pole sana
      Zipo sababu nyingi sana zinazoweza kusabbisha tatizo kama hili kwa watoto, sababu nyingine ni za kawaida tu na nyingine ni kubwa zinazohitaji uangalifu mkubwa aktika matibabu. Ninashauri ukutane na daktari, amfanyie uchunguzi wa mwili na kama ataona kuna viashiria vya ugonjwa ataagiza afanyiwe vipimo ili kujua sababu. Mapigo ya moo kwenda mbio ni dalili ya matatizo mengi. Asante na karibu tena

  • Me nnatatizo la moyo kwenda mbio na linanitokea mara nyingi sanaa na linaweza likachukua hata kama lisaa lizima mpaka nahc mwili kukosa nguvu kabisa mara nyingine naskia mpaka kwenye uti wa mgongo inakaza na kupumua napumia kwashida nifanyeje?? Ili nirudi katika hali ya kawaida??

    • habari
      sante kwa kutuandkia, pole sana pia
      mapigo ya moyo kwenda mbio ni dalili inayosababishwa na matatizo mengi, kama unaonatatizo hili linaendelea, fika kituo cha afya kwa ajili ya uchunguzi wa mwili na ikibidi daktari ataagiza vipimo kuangallia nini tatizo
      pole sana na ugua pole

  • Mwanangu ndo anaanza kusimama cku mbili nyuma alipatwa na mafua pia kuchemka nilifika kituo cha afya akapimwa MRDT ikawa negative akaaandikiwa cephalexin cetirizine na Panadol nikamnunulia lakin toka nimerud moyo unamuenda mbio na joto linapungua kwa mda mfupi tu sijui tatizo n nn hasa

    • Naona nimechelewa kukujibu. Kwa maswali yanayohusu dharura ni vizuri kutumia namba iliyopo hapo chini, ili kupata jibu harak. I hope anaendelea vizuri

    • Doctor mimi ninatatizo hilo la mapigo ya moyo kwenda kwa kasi sana hata nikiwa niko kawaida tu hiyo hali inatokea mara kwa mara nakosa nguvu,kizunguzungu na nashindwa kupumua vizuri sijuwi nifanyaje

  • Mimi huwa ninapata maumivu ya
    Kichwa ( kipanda uso) nahisi joto na kuna muda mapigo ya moyo huenda mbio na kupoteza hamu ya kula,mwili kukosa nguvu hii hali ilinianza tangu mwaka jana mwezi wa nane mpaka sasa imenipelekea kupungua uzito wa mwili . Je linaweza kuwa tatizo gani

  • Sorry doctor mm nlikuwa nna shda kuna siku Moyo unakuwa unadunda sana siku zingine unakuwa kawaida mara gafla unaanza kudunda haraka unaacha alaf kifuani huwa sijiskii vizur

  • Me hasa nikiwa peke yng sna inatokea mapigo ya moyo kwenda mbia km sekunde 1 hivi au mbili pili cku hizi cpati ucngizi vzr km nimelala bac masaa 5 tu

  • Habari za mda huu mtaalam….. Mimi huwa na tatizo la maumivu ndani ya moyo kwa takriban mwaka sass…sikuwai kumwona dactari hadi sasa kwa hof nliyokuwa nayo…. Je kutakuwa na namna ya kuligundua tatizo

  • Pingback: WikiElimu | PUMU
  • Moyo wangu huwa unaenda mbio na mara nyingine huuma ghafla Kwa mda wowote na baada ya muda hupo na kirudi katika Hali ya kawaida ni nn tatizo

    • Mapigo ya moyo kwenda mbia sio tatizo kama utakwenda mbio wakati wa mazoezi, baada ya kushtushwa, kunywa kahawa n.k. kama kuna sababu unayoifahamu jaribu kuidhibiti. ila kama mapigo ya moyo yanakwenda mbio yenyewe bila kuwepo sababu ya msingi unayoijua . nenda kamwne daktari akusaidie kuitafuta

  • Mwanangu huwa mapigo yake Yana piga haraka haraka ila anacheza vizuri tu.na halalamiki.Ana miaka miwili kasoro.wakati mwingine ukimgusa kifuani unasikia mapigo hupiga Kasi naomba maoni yako

    • Mwone daktari, wakati mwingine mapigo ya moyo yanaweza ku-extend mpaka shingoni kama moyo unafanya kazi kuliko kawaida: sababu ni nyingi: upungufu wa damu mwilini, msongo wa mawazo, kushtushwa, mazoezi au kazi ngumu n.k.

      • Mwanangu anaumri wa mwaka mmoja na miezi kumi na moja alipata mafua na kifua nikamchukulia dawa lakini baada ya happy mtoto mapigo yake ya Moto yanapiga kuliko kawaida na sijui tatizo Nini

  • Habari Doc mimi mapigo ya moyo hunitokea gaflaa wakati mwingine hata usingizini yanapiga kwa Kasi mno na wakati mwingine inaweza kuchukua muda kuacha au Mara nyingine huambatana na Giza machoni na kuishiwa nguvu nayakiwa yanataka kupungua kurudi katika Hali yake huwa yanaachia napata kama ubaridi unapiga Hadi utosini kichwani hapo ndo unakuta yanakata yanarudi kuwa normal sasa.

    • pole sana, kama nilivyoelekeza, sababu ya mapigo ya moyo kwenda kasi ni nyingi, na ni muhimu kutambua sababu. kama haujatambua sababu au kuhisi sababu ya tatizo lako hata baada ya kusoma makala hii, ni vizuri ukamwona daktari ili akusaidie kuitambua

  • Doctor mimi ninatatizo hilo la mapigo ya moyo kwenda kwa kasi sana hata nikiwa niko kawaida tu hiyo hali inatokea mara kwa mara nakosa nguvu,kizunguzungu na nashindwa kupumua vizuri sijuwi nifanyaje

    • pole sana kwa kuugua, kwa maelezo yako haya ni ngumu kutambua tatizo lako hasa ni nini?, kama umeona moja ya jambo linalosababisha katika makala hii katika maisha yako, jaribu kulirekebisha kwanza, yawezekana ukapata nafuu.

      kama nilivyosema hapo awali, sababu ni nyingi , kama umeshindwa kuitambua ni vyema kumwona daktari akusaidie kuitambua na hata kufanya vipimo

  • Mimi Nina maumivu ya moyo hasa ninapofanya mazoez ya kwa dak20 pia moyo huenda mbio,napungukiwa na nguvu za mwili,uchovu mwingi,na pia Nikola baadhi ya vyakula napata chida ya kukosea nguvu na mapigo kuongezeka,naomba msaada wa Hili dactari

    • pole sana. kuna mambo mengi sana yanayoweza kusababisha tatizo lako, hizi zinaweza kuwa dalili za upungufu wa damu, matatizo ya moyo hasa chembe ya moyo./ angina au yawezekana hakuna shida kubwa pia

      ninashauri uangalie makala yetu kuhusu angina/chembe ya moyo kama una dalili kama hzo onana na daktari

      ila kama sivyo, basi boresha mfumo wako wa maisha, punguza mafuta, chumvi na sukari kwenye mlo wako. kula mboga, matunda na mzizi kwa wingi
      na fanya mazoezi

      unaweza kuchoka haraka na moyo kwenda mbio kwa sababu haujafanya mazoezi muda mrefu

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Jiunge Nasi